Other News

സ്നേഹം കൂടണോ ? വീട്ടിൽ മയിൽ‌പ്പീലി സൂക്ഷിക്കുക !

ഹിന്ദു പുരാണത്തിൽ വിഷ്ണുവിന്റെ വാഹനമായ ഗരുഡന്റെ ഒരു തൂവലിൽ നിന്നാണ് മയിലിനെ സൃഷ്ടിച്ചതെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. പണ്ടുകാലത്ത് മയിലുകൾക്ക് മങ്ങിയ തൂവലുകളായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്, ഒരിക്കൽ രാവണനും ഇന്ദ്രനും തമ്മിൽ ശക്തമായ യുദ്ധം നടക്കുകയുണ്ടായി. അന്ന് രാവണന്റെ ആക്രമണത്തിൽ നിന്നും ഇന്ദ്രനെ രക്ഷിക്കാൻ മയിലുകൾ സഹായം നൽകി. തന്റെ വലിയ പീലികൾ വിരിച്ചു നിന്ന് ഇന്ദ്രനെ അതിനുള്ളിൽ ഒളിപ്പിച്ചു വെച്ചു രാവണനിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെടുത്തി. സന്തുഷ്ടനായ ഇന്ദ്രൻ അതിനു പകരമായി മയിലിന്റെ തൂവലുകൾ വർണ്ണാഭമാക്കി നൽകി എന്നാണ് വിശ്വാസം.

സമ്പത്തിന്റെ ദേവതയായ ലക്ഷ്മി ദേവിയുമായി മയിൽ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നും വിശ്വാസമുണ്ട്. മയിൽപ്പീലി വീട്ടിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു കാരണവും ഇതാണ്. ഇത് വീട്ടിലേക്ക് സമൃദ്ധിയും സമ്പത്തും നൽകുന്നുവെന്ന് പൊതുവേ വിശ്വസിക്കുന്നു. ശ്രീകൃഷ്ണൻ എല്ലായ്പ്പോഴും കിരീടത്തിൽ ഒരു മയിൽ പീലി ധരിക്കാറുണ്ടല്ലോ. ഹൈന്ദവ വിശ്വാസങ്ങൾ ഇതിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയും നിൽക്കുന്നുണ്ട്. ശിവപാർവതീ പുത്രനായ സുബ്രമണ്യൻ തന്റെ വാഹനമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതും മയിലിനെയാണ്. മയിൽപ്പീലി പരിസ്ഥിതിയിലെ ഊർജ്ജത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതായും വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. ഇത്തരത്തിൽ ഹൈന്ദവ വിശ്വാസങ്ങളും പുരാണങ്ങളുമായി ഏറെ ബന്ധപ്പെട്ടു കിടക്കുന്നതാണ് മയിൽപ്പീലി.

മനസ്സിന് ഐക്യവും സന്തോഷവും നൽകുന്ന പക്ഷിയാണ് മയിൽ. പ്രണയത്തിലും ഇണചേരലിലും പീലി വിടർത്തിയുള്ള നൃത്തം ചെയ്യലുമെല്ലാം ജീവിതത്തിലെ ആഘോഷത്തെക്കുറിച്ച് ഇത് നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. ഹൈന്ദവ വിശ്വാസമനുസരിച്ച് ഇന്ദ്രൻ ഒരു മൃഗത്തിന്റെ രൂപം എടുക്കുമ്പോഴെല്ലാം സ്വയം മയിലായി മാറുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. മയിലിന്റെ തൂവലുകളിൽ ആയിരം കണ്ണുകളുണ്ടെന്നും വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും മയിലിനെക്കുറിച്ചുള്ള മിഥ്യ അതിന് ഒരു മാലാഖയുടെ തൂവലുകൾ, പിശാചിന്റെ ശബ്ദം, ഒരു കള്ളന്റെ നടത്തം എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കണം എന്നതാണ്. ജ്ഞാനവും പഠനവും നൽകുന്ന സരസ്വതി ദേവിയുടെ പർവ്വതം കൂടിയാണിത്. ലക്ഷ്മിയുടെയും ബ്രഹ്മാവിന്റെയും വാഹനം കൂടിയാണിത്.

മയിലും മഴയുടെ പ്രതീകമാണ് മഴ പെയ്യുമ്പോൾ നൃത്തം ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഇത് പ്രവചനാതീതമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, മയിലിനെ പതിവിലും കരയുന്നതായി കണ്ടാൽ കുടുംബത്തിനുള്ളിൽ അടുത്ത ഒരാളുടെ മരണം മുൻകൂട്ടി പറയുമെന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്.

പല വീടുകളില്‍ കാണുന്ന ഒന്നാണ് മയില്‍പ്പീലി. കുട്ടികള്‍ക്കും മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്കും എപ്പോഴും കൌതുകം തോന്നുന്ന ഒന്ന് കൂടിയാണ് ഇവ. അതിനാല്‍ തന്നെ മയില്‍പ്പീലി വീടുകളിലും ഓഫീസുകളിലും സാധാരണമാണ്. എന്നാൽ മയിൽ‌പീലി വീടുകളിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ പാടുള്ളതാണോ എന്നതിൽ ഇന്നും പലർക്കും സംശയമാണ്.

ജ്യോതിഷ വിശ്വാസങ്ങളുമായി കെട്ടുപിണഞ്ഞു കിടക്കുന്ന ഒന്നാണ് മയില്‍പ്പീലി. ജീവിത വിജയങ്ങളുടെയും ഐശ്വര്യത്തിൻ്റേയും ചൂണ്ടുപല കൂടിയാണ് മയില്‍പ്പീലിയെന്നും ചരിത്രം പറയുന്നു. ഒരിക്കലും അലങ്കാര വസ്‌തുവായി മയില്‍പ്പീലിയെ കാണരുതെന്നാണ് പഴമക്കാര്‍ പറയാറുള്ളത്.വീടിന്റെ ദോഷങ്ങള്‍ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ഒഴിവാക്കുന്നതിനും മുന്‍വാതിലിനു സമീപത്ത് ഏതാനും മയില്‍പ്പീലി സൂക്ഷിക്കുന്നത് ഉത്തമമാണെന്നാണ് ആചാര്യന്മാര്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നത്.

ദമ്പതിമാര്‍ തമ്മിലുളള അടുപ്പവും സ്‌നേഹവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ കിടപ്പുമുറിയില്‍ ഒരു മയില്‍പ്പീലി ചിത്രം വയ്ക്കുന്നത് സഹായിക്കും. ഓഫീസിലോ ജോലിസ്ഥലത്തോ ഇവ സൂക്ഷിക്കുന്നത് വ്യക്തിപരമായും തൊഴില്‍ പരമായും അഭിവൃദ്ധിയുണ്ടാകാന്‍ നല്ലതാണ് എന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു .

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button

buy windows 11 pro test ediyorum